Share with Friends

அதிகம் படிக்கப்பட்டவை

ஆஸ்கர் விருது 2019 ! அதிகம் நாமினேட் செய்ய பட்ட ஒரு படம் இதுவே - லிஸ்ட் இதோ

ஆஸ்கர் விருது என்றதும் நம் நினைவிற்கு வருபவர் இசையமைப்பாளர் ஏ.ஆர்.ரஹ்மான் தான். இருமுறை அவ்விருதுகளை பெற்று இந்திய சினிமாவிற்கு பெருமை சேர்த்தவர்.

ஒவ்வொரு ஆண்டும் உலகம் முழுக்க இருக்கும் சினிமா கலைஞர்கள் பெரிதும் எதிர்பார்க்கும் ஒரு தருணம் ஆஸ்கர் விருது விழா தான். ரசிகர்கள், ரசிகைகளுக்கும் இதன் மீது மிகுந்த மதிப்பு உண்டு.

இதில் கடந்த 2018 ல் வெளியான படங்களுக்காக ஆஸ்கர் விருதுக்கான பரிந்துறை பட்டியல் தற்போது வெளியாகியுள்ளது. இதில் சிறந்த படத்திற்கான தகுதியில் அதிகம் நாமினேட் செய்யப்பட்டுள்ள படம் “The Favourite”.

இதில் (பிளாக் பேந்தர்) என்ற திரைப்படம் அதுவும் ஒரு சூப்பர் ஹீரோ படம் சிறந்த படத்துக்கு நாமினேட் செய்யப்பட்டிருப்பது இதுவே முதல் முறை.

91 ம் ஆஸ்கர் விழா வரும் ஃபிப்ரவரி 24 ல் நடைபெறவுள்ளது. சரி பட்டியலை பார்க்கலாம்..

Best Picture

BlacKkKlansman

Black Panther

Bohemian Rhapsody

The Favourite

Green Book

Roma

A Star Is Born

Vice

Best Director

Alfonso Cuaron (Roma)

Yorgos Lanthimos (The Favourite)

Spike Lee (BlacKkKlansman)

Adam McKay (Vice)

Pawel Pawlikowski (Cold War)

Best Actress

Yalitza Aparicio (Roma)

Glenn Close (The Wife)

Olivia Colman (The Favourite)

Lady Gaga (A Star Is Born)

Melissa McCarthy (Can You Ever Forgive Me?)

Best Actor

Christian Bale (Vice)

Bradley Cooper (A Star Is Born)

Willem Dafoe (At Eternity's Gate)

Rami Malek (Bohemian Rhapsody)

Viggo Mortensen (Green Book)

Best Supporting Actress

Amy Adams (Vice)

Marina de Tavira (Roma)

Regina King (If Beale Street Could Talk)

Emma Stone (The Favourite)

Rachel Weisz (The Favourite)

Best Supporting Actor

Mahershala Ali (Green Book)

Adam Driver (BlacKkKlansman)

Sam Elliott (A Star Is Born)

Richard E. Grant (Can You Ever Forgive Me?)

Sam Rockwell (Vice)

Best Original Screenplay

The Favourite (Deborah Davis and Tony McNamara)

First Reformed (Paul Schrader)

Green Book (Brian Hayes Currie, Peter Farrelly and Nick Vallelonga)

Roma (Alfonso Cuaron)

Vice (Adam McKay)

Best Adapted Screenplay

A Star Is Born (Bradley Cooper, Will Fetters and Eric Roth)

The Ballad of Buster Scruggs (Joel Coen and Ethan Coen)

BlacKkKlansman (Spike Lee, David Rabinowitz, Charlie Wachtel and Kevin Willmott)

If Beale Street Could Talk (Barry Jenkins)

Can You Ever Forgive Me? (Nicole Holofcener and Jeff Whitty)

Best Makeup & Hairstyling

Border

Mary Queen of Scots

Vice

Best Costume Design

The Ballad of Buster Scruggs (Mary Zophres)

Black Panther (Ruth E. Carter)

The Favourite (Sandy Powell)

Mary Poppins Returns (Sandy Powell)

Mary Queen of Scots (Alexandra Byrne)

Best Cinematography

The Favourite (Robbie Ryan)

Never Look Away (Caleb Deschanel)

Roma (Alfonso Cuaron)

A Star Is Born (Matty Libatique)

Cold War (Lukasz Zal)

Best Original Song

"All the Stars" (Black Panther, written by Kendrick Lamar, Sounwave, SZA and Anthony Tiffith)

Performed by Kendrick Lamar and SZA

"I'll Fight" (R.B.G., written by Diane Warren)

Performed by Jennifer Hudson

"The Place Where Lost Things Go" (Mary Poppins Returns, written by Marc Shaiman and Scott Wittman)

Performed by Emily Blunt

"Shallow" (A Star Is Born, written by Lady Gaga, Mark Ronson, Anthony Rossomando and Andrew Wyatt)

Performed by Bradley Cooper and Lady Gaga

"When a Cowboy Trades His Spurs for Wings" (The Ballad of Buster Scruggs, written by Dave Rawlings and Gillian Welch)

Performed by Tim Blake Nelson and Willie Watson

Best Original Score

Black Panther (Ludwig Goransson)

BlacKkKlansman (Terence Blanchard)

If Beale Street Could Talk (Nicholas Britell)

Isle of Dogs (Alexandre Desplat)

Mary Poppins Returns (Marc Shaiman)

Best Documentary Feature

Free Solo

Hale County This Morning, This Evening

Minding the Gap

Of Fathers and Sons

R.B.G.

Best Animated Feature

Incredibles 2

Isle of Dogs

Mirai

Ralph Breaks the Internet

Spider-Man: Into the Spider-Verse

Best Foreign-Language Film

Capernaum (Lebanon)

Cold War (Poland)

Never Look Away (Germany)

Roma (Mexico)

Shoplifters (Japan)

Best Sound Mixing

Black Panther

Bohemian Rhapsody

First Man

Roma

A Star Is Born

Best Sound Editing

Black Panther

Bohemian Rhapsody

First Man

A Quiet Place

Roma

Best Production Design

Black Panther (Hannah Beachler and Jay Hart)

The Favourite (Fiona Crombie and Alice Felton)

First Man (Nathan Crowley and Kathy Lucas)

Mary Poppins Returns (John Myhre and Gordon Sim)

Roma (Eugenio Caballero and Barbara Enriquez)

Best Visual Effects

Avengers: Infinity War

Christopher Robin

First Man

Ready Player One

Solo: A Star Wars Story

Best Film Editing

BlacKkKlansman (Barry Alexander Brown)

Bohemian Rhapsody (John Ottman)

The Favourite (Yorgos Mavropsaridis)

Green Book (Patrick J. Don Vito)

Vice (Hank Corwin)

Best Animated Short

Animal Behaviour

Bao

Late Afternoon

One Small Step

Weekends

Best Live-Action Short

Detainment

Fauve

Marguerite

Mother

Skin

Best Documentary Short

Black Sheep

End Game

Lifeboat

A Night at the Garden

Period. End of Sentence.